
                                  
 

MAPITIO YA MWENENDO WA SOKO KWA WIKI            

8 NOVEMBA 2024 

KARIBUNI TENA KATIKA KIPINDI CHETU 

CHA KILA WIKI KINACHOKUHABARISHA 

KUHUSU MWENENDO WA SOKO LA HISA 

LA DAR-ES-SALAAM, NA KULETWA 

KWENU NA VERTEX INTERNATIONAL 

SECURITIES, PAMOJA NANYI LEO NI 

MIMI, FRANCO ATILYO 



                                  
 

MAPITIO YA MWENENDO WA SOKO KWA WIKI            

8 NOVEMBA 2024 

Kwa wiki inayoishia tarehe 8 Novemba 2024, 

mauzo katika Soko la Hisa la Dar es Salaam 

(DSE) yalishuka kwa kiasi cha asilimia 95.65, 

kutoka TZS 25.08 bilioni hadi TZS 1.09 bilioni 

na  kiasi cha hisa zilizouzwa kilipungua kwa 

asilimia kubwa kutoka hisa milioni  21.10 hadi 

hisa milioni 1.60. 



                                  
 

MAPITIO YA MWENENDO WA SOKO KWA WIKI            

8 NOVEMBA 2024 

Jumla ya Mtaji wa Soko uliongezeka kwa 

asilimia 0.48, kutoka TZS 18.45 trilioni hadi 

trilioni 18.54. Mtaji wa Soko la Ndani ulipungua 

kwa asilimia 0.12, hadi TZS 12.29 trilioni kutoka 

TZS 12. 30 trilioni kutokana na kupungua kwa 

bei ya CRDB, DCB, MAENDELEO na NICOL. 



                                  
 

MAPITIO YA MWENENDO WA SOKO KWA WIKI            

8 NOVEMBA 2024 

CRDB ndiyo iliyoongoza kwa mauzo katika 

wiki hii ikirekodi TZS 926.88 milioni, ambayo 

ni 84.89% ya mauzo yote ikifuatiwa na DCB 

kwa mbali.  

 



                                  
 

MAPITIO YA MWENENDO WA SOKO KWA WIKI            

8 NOVEMBA 2024 

Kwa upande wa bei, TANGA ilipanda kwa TZS 

40 wakati hisa za TWIGA zikiongezeka bei kwa 

TZS 60 huku za DCB zikishuka kwa TZS 5. 

CRDB ilishuka kwa TZS 10 NICOL ikishuka 

TZS 20. 
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8 NOVEMBA 2024 

Wiki hii ilishuhudia hisa za CRDB zikitawala 

kwa wingi huku  katika mauzo kwenye kaunta ya 

kawaida ya biashara huku wawekezaji wa ndani 

wakiendelea kutawala mauzo ya soko 

wakirekodi jumla ya TZS 1.05 bilioni na hivyo 

kuendelea kuimarisha matarajio ya ushiriki 

mkubwa zaidi katika wiki zijazo. 
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8 NOVEMBA 2024 

Katika wiki kulikuwa na miamala 101 kwenye 

soko la hatifungani, ambapo soko lilisajili TZS 

52.13 bilioni.  
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8 NOVEMBA 2024 

Mnada wa Hatifungani za muda mfupi namba 

1164 uliofanywa tarehe 6 Novemba 2024, 

ulivutia zabuni 65 ambapo zabuni 58 zilifaulu. 

Jumla ya fedha zilizopatikana ni TZS 300.28 

bilioni. 

 



                                  
 

MAPITIO YA MWENENDO WA SOKO KWA WIKI            

8 NOVEMBA 2024 

MPAKA HAPO TUMEFIKIA MWISHO 

WA MAPITIO YA SOKO LA HISA LA DAR 

ES SALAAM KWA WIKI ILIYOISHIA 

IJUMAA YA NOVEMBA 1, 2024. MPAKA 

WAKATI MWINGINE MIMI NI FRANCO 

ATILYO 


