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KARIBUNI TENA KATIKA KIPINDI CHETU CHA KILA WIKI 

KINACHOKUHABARISHA KUHUSU MWENENDO WA SOKO LA HISA LA DAR-

ES-SALAAM, NA KULETWA KWENU NA VERTEX INTERNATIONAL 

SECURITIES, PAMOJA NANYI LEO NI MIMI, FRANCO ATILYO 

Kwa wiki inayoishia tarehe 22 Novemba 2024, mauzo katika Soko la Hisa la Dar es Salaam 

(DSE) yaliongezeka kwa kiasi cha asilimia 56.08, kutoka TZS 1.41 bilioni hadi TZS 2.2  

bilioni. kiasi cha hisa zilizouzwa pia kilipanda kwa asilimia 68.76 kutoka hisa milioni  1.17 

hadi hisa milioni 1.98. 

Jumla ya Mtaji wa Soko ulipungua kwa asilimia 0.65, kutoka TZS 18.38 trilioni hadi trilioni 

18.26. Mtaji wa Soko la Ndani pia ulipungua kwa asilimia 0.64, hadi TZS 12.21 trilioni kutoka 

TZS 12. 29 trilioni kutokana na kupungua kwa bei ya TPCC, NICO,  na DSE. 

CRDB imeongoza kwa mauzo ya hisa wiki hii ikirekodi TZS 1.11 bilioni, ambayo ni 50.37% 

ya mauzo yote ikifuatiwa na NMB iliyorekodi TZS 1.02 bilioni, sawa na asilimia 46.57 ya 

mauzo yote. 

Kwa upande wa bei, AFRIPRISE ilipanda kwa TZS 5 na CRDB ziliongezeka kwa TZS 30. 

Hisa za NMB nazo ziliongezeka bei kwa TZS 100 huku hisa za SWISS zikiongezeka pia kwa 

TZS 120. Hisa TCCL ziliongezeka kwa TZS 60 na zile zqa TOL nazo pia ziliongezekakwa 

TZS 20. Hisa za DSE na NICO zilishuka bei kwa TZS 60 kila moja, za TPCC zilishuka kwa 

TZS 220. 

Jumla ya hisa laki sita za NMB na hisa laki tano za CRDB ziliuzwa kupitia kaunta ya 

makubaliano ya kabla huku wawekezaji wa ndani wakiendelea kutawala mauzo ya soko 

wakirekodi jumla ya TZS 2.18 bilioni. Tunatarajia kuongezeka kwa mwitikio utakaoakisi 

kwenye mauzo ya hisa na bei kwa wiki ijayo. 

Katika wiki kulikuwa na miamala 118 kwenye soko la hatifungani, ambapo soko lilisajili 

takribani TZS 16.2 bilioni.  

Mnada wa Hatifungani za muda mfupi uliofanywa tarehe 20 Novemba 2024, ulivutia zabuni 

76 ambapo zabuni 34 zilifaulu. Jumla ya fedha zilizopatikana ni TZS 4.9 bilioni. 
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MPAKA HAPO TUMEFIKIA MWISHO WA MAPITIO YA SOKO LA HISA LA DAR 

ES SALAAM KWA WIKI ILIYOISHIA IJUMAA YA NOVEMBA 22, 2024. MPAKA 

WAKATI MWINGINE MIMI NI FRANCO ATILYO 


