
                                  
 

MAPITIO YA MWENENDO WA SOKO KWA WIKI            

14 FEBRUARI 2025 

KARIBUNI TENA KATIKA KIPINDI CHETU CHA KILA WIKI 

KINACHOKUHABARISHA KUHUSU MWENENDO WA SOKO LA HISA LA DAR-

ES-SALAAM, NA KULETWA KWENU NA VERTEX INTERNATIONAL 

SECURITIES, PAMOJA NANYI LEO NI MIMI, FRANCO ATILYO 

Kwa wiki inayoishia tarehe 14 Februari 2025, mauzo katika Soko la Hisa la Dar es Salaam 

(DSE) yaliongezeka kwa asilimia 24.72 kutoka TZS 6.9 bilioni hadi TZS 8.67 bilioni. Kiasi 

cha hisa zilizouzwa kilionezeka pia kutoka hisa milioni  5.3 hadi hisa milioni 14.27 sawa na 

asilimia 363.72. 

Jumla ya Mtaji wa Soko ulipungua kwa asilimia 0.34 kutoka TZS 18.97 trilioni hadi trilioni 

18.90. Mtaji wa Soko la Ndani nao ulipungua kwa asilimia 0.02, hadi TZS 12.602 trilioni 

kutoka TZS 12.604 trilioni kutokana na kupungua kwa bei ya hisa za DCB, DSE, NICO na 

NMB. 

Vodacom imeongoza kwa mauzo ya hisa wiki hii ikirekodi TZS 4 bilioni, ambayo ni 46.25% 

ya mauzo yote ikifuatiwa na CRDB kwa asilimia 37.88 ya mauzo yote. 

Kuhusu bei, hisa za CRDB ziliongezeka kwa TZS 10 wakati za DCB zilipungua kwa TZS 5 

huku za DSE nazo zilipungua kwa TZS 20 na za MBP zikiongezeka kwa TZS 10. Hisa za NMB 

zilipungua kwa TZS 100 huku za NICO zikipungua kwa TZS 40 na zile za TPCC zilipungua 

kwa TZS 140.  

Vodacom iliongoza kwa idadi ya kubwa ya hisa zilizouzwa kwa asilimia 62.37 sawa na hisa 

milioni 8.9 ikifuatiwa na CRDB kwa asilimia 32.45. Jumla ya hisa milioni 9.34 za CRDB, TCC 

Vodacom na NMB ziliuzwa kupitia kaunta ya makubaliano ya kabla huku wawekezaji wa nje 

wakiongezeka kiasi wiki hii. Tunatarajia kuongezeka kwa mwitikio utakaoakisi kwenye mauzo 

ya hisa na bei kwa wiki zijazo. 

Katika wiki kulikuwa na miamala 80 kwenye soko la hatifungani, ambapo soko lilisajili 

takribani TZS 53.39 bilioni.  

Mnada wa dhamana za serikali za muda mfupi uliofanywa na Benki Kuu ya Tanzania tarehe 

12 Februari 2025, ulisajili zabuni 104 ambapo  zabuni 84 zilifanikiwa na kukusanya kiasi cha 

TZS 21.79 bilioni. 

MPAKA HAPO TUMEFIKIA MWISHO WA MAPITIO YA SOKO LA HISA LA DAR 

ES SALAAM KWA WIKI ILIYOISHIA IJUMAA YA FEBRUARI 14, 2025. MPAKA 

WAKATI MWINGINE MIMI NI FRANCO ATILYO 

 


