
                                  
 

MAPITIO YA MWENENDO WA SOKO KWA WIKI            

28 MACHI 2025 

KARIBUNI TENA KATIKA KIPINDI CHETU CHA KILA WIKI 

KINACHOKUHABARISHA KUHUSU MWENENDO WA SOKO LA HISA LA DAR-

ES-SALAAM, NA KULETWA KWENU NA VERTEX INTERNATIONAL 

SECURITIES, PAMOJA NANYI LEO NI MIMI, ELIYA SINDILA 

Kwa wiki inayoishia tarehe 28 Machi 2025, mauzo katika Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE) 

yaliongezeka  kwa asilimia 339.18 kutoka  TZS 8.49  bilioni hadi TZS 37.3 bilioni. Kiasi cha 

hisa zilizouzwa kiliongezeka  pia kwa asilimia 67.55  kutoka hisa milioni  5.04  hadi hisa 8.45 

milioni  

Jumla ya Mtaji wa Soko ulipungua  kwa asilimia 0.07  kutoka TZS 19.22  trilioni hadi TZS 

19.2 trilioni.Hii nikutokana na kupungua kwa bei ya hisa za JHL na EABL, ambapo JHL 

ilipungua bei kwa asilimia 4.42 wakati EABL ikipingua bei kwa asilimia 4.40. Mtaji wa Soko 

la Ndani uliongezeka kwa asilimia 0.81, kutoka TZS 12.84  trilioni hadi TZS 12.94 trilioni 

kutokana na kuongezeka kwa bei ya hisa za NMB, TPCC,AFRIPRISE na CRDB.  

Hisa za NMB ziliongezeka kwa TZS 150 wakati za TPCC zikiongezeka TZS 20 huku za CRDB 

zikiongezeka kwa TZS 10 na AFRIPRISE nazo pia ziliongezeka kwa TZS 5. CRDB iliongoza 

kwa idadi kubwa ya hisa zilizouzwa kwa asilimia 40.7 sawa na hisa milioni 3.44 ikifuatiwa na 

TCC  kwa asilimia 40.25 sawa na hisa milioni 3.4 na TBL ikiwa ni asilimia 16.21 sawa na hisa 

milioni 1.3. 

TCC imeongoza kwa mauzo ya hisa wiki hii ikirekodi TZS 25.2 bilioni, ambayo ni 67.65% ya 

mauzo yote ikifuatiwa na TBL Ikirekodi TZS 9.14 billion ambayo ni asilimia 24.52, huku 

CRDB  ikirekodi 2.68 Billion  ambayo ni sawa na asilimia 7.2 ya mauzo yote. 

Shughuli za soko kwa wiki hii zimechangiwa na ushiriki mkubwa wa wawekezaji wa ndani 

kwa asilimia 99.99 huku ushiriki wa wawekezaji wa kigeni ukiwa ni asilimia 0.01 tu. Kwa 

mara  ya kwanza kaunta ya NMB imefikia hatua ya kihistoria ambayo Thamani ya soko  ya 

NMB imefikia TZS Trillion 3.Hatua hii inaashiria kuongezeka kwa imani  ya wawekezaji na 

utendaji thabiti wa benki. 

Katika wiki kulikuwa na miamala 87 kwenye soko la hatifungani, ambapo soko lilisajili 

takribani TZS 42.3 bilioni.  

Mnada wa dhamana za Serikali za muda mfupi (Treasuty bills)  wa siku 364  uliofanywa na 

Benki Kuu ya Tanzania tarehe 26 Machi  2025, ulisajili zabuni 104 ambapo  zabuni 25  ndizo 

zilifanikiwa na kukusanya kiasi cha TZS 102.9 Bilioni.  

MPAKA HAPO TUMEFIKIA MWISHO WA MAPITIO YA SOKO LA HISA LA DAR 

ES SALAAM KWA WIKI ILIYOISHIA IJUMAA YA MACHI 28, 2025. KWASASA 

UNAWEZA KUPATA HUDUMA ZETU KUPITIA MATAWI YA SHIRIKA LA 

POSTA YALIYOPO NCHI NZIMA .#TUMEKUFIKIA WEKEZA CHAP CHAP. 

MPAKA WAKATI MWINGINE MIMI NI ELIYA SINDILA 

 


