
                                  
 

MAPITIO YA MWENENDO WA SOKO KWA WIKI            

11APRIL 2025 

KARIBUNI TENA KATIKA KIPINDI CHETU CHA KILA WIKI 

KINACHOKUHABARISHA KUHUSU MWENENDO WA SOKO LA HISA LA DAR-

ES-SALAAM, NA KULETWA KWENU NA VERTEX INTERNATIONAL 

SECURITIES, PAMOJA NANYI LEO NI MIMI, 

Kwa wiki inayoishia tarehe 11 April 2025, mauzo katika Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE) 

yalipungua  kwa asilimia 63.24 kutoka  TZS 13.09   bilioni hadi TZS 4.8 bilioni. Kiasi cha hisa 

zilizouzwa kilipungua pia kwa asilimia 42.45  kutoka hisa milioni  4.1   hadi hisa milioni 2.37. 

Jumla ya Mtaji wa Soko ulipungua  kwa asilimia 0.77  kutoka TZS 19.21 trilioni hadi TZS 19 

trilioni.Hii nikutokana na kupungua kwa bei ya hisa za JHL,EABL,NICOL,NMG na 

MKCB,ambapo JHL ilipungua bei kwa asilimia 4.18 , EABL ikipingua bei kwa asilimia 2.89, 

NICOL ikipingua bei kwa asilimia 1.39, NMG ikipingua bei kwa asilimia 3.57 na MKCB 

ikipingua bei kwa asilimia 6.9. Mtaji wa Soko la Ndani uliongezeka kwa asilimia 0.1, kutoka 

TZS 12.96   trilioni hadi TZS 12.98 trilioni kutokana na kuongezeka kwa bei ya hisa za TPCC  

ambazo  ziliongezeka kwa TZS 80 na AFRIPRISE ambazo  ziliongezeka kwa TZS 10. 

 CRDB iliongoza kwa idadi kubwa ya hisa zilizouzwa kwa asilimia 67.78 sawa na hisa milioni 

1.6 ikifuatiwa na TBL kwa asilimia 18.21 sawa na hisa 432,313 na TPCC ikiwa ni asilimia 

3.46 sawa na hisa 82,018. 

TBL imeongoza kwa mauzo ya hisa wiki hii ikirekodi TZS 2.8 bilioni, ambayo ni 59.84% ya 

mauzo yote ikifuatiwa na CRDB Ikirekodi TZS 1.26 billion ambayo ni asilimia 26.34, huku 

TPCC  ikirekodi 329M ambayo ni sawa na asilimia 6.86 ya mauzo yote. 

Wawekezaji wa ndani wamechangia asilimia 99.94 huku wawekezaji wa kigeni wakichangia 

asilimia 0.06 tu kwenye shughuli za soko wiki hii.   

Katika wiki kulikuwa na miamala 150 kwenye soko la hatifungani, ambapo soko lilisajili 

takribani TZS 139.5 bilioni.  

Mnada wa dhamana za Serikali za muda mfupi (Treasuty bill )  wa siku 35 na siku 364  

uliofanywa na Benki Kuu ya Tanzania tarehe 09 April 2025, ulisajili zabuni 2 kwa mnada wa 

siku 35 na zabuni 38 kwa mnada wa siku 364  ambapo  zabuni zote  zilifanikiwa na kukusanya 

kiasi cha TZS 137.7 Bilioni.  

MPAKA HAPO TUMEFIKIA MWISHO WA MAPITIO YA SOKO LA HISA LA DAR 

ES SALAAM KWA WIKI ILIYOISHIA IJUMAA YA APRIL 11, 2025. KWASASA 

UNAWEZA KUPATA HUDUMA ZETU KUPITIA MATAWI YA SHIRIKA LA 

POSTA YALIYOPO NCHI NZIMA .#TUMEKUFIKIA WEKEZA CHAP CHAP. 

MPAKA WAKATI MWINGINE MIMI NI  

 


