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Kwa wiki inayoishia tarehe 25 April 2025, mauzo katika Soko la Hisa la Dar es 

Salaam (DSE) yalipungua  kwa asilimia 49.03 kutoka  TZS 7  bilioni hadi TZS 

3.57 bilioni. Kiasi cha hisa zilizouzwa kilipungua pia kwa asilimia 76.23  kutoka 

hisa milioni  18.75 hadi hisa milioni 4.46. 

Jumla ya Mtaji wa Soko uliongezeka  kwa asilimia 0.10 kutoka TZS 18.9  trilioni 

hadi TZS trilioni 18.92. 

 

Hii nikutokana na kuongezeka  kwa bei ya hisa za JHL,AFRIPRISE,MBP na 

KCB,ambapo JHL iliongezeka bei kwa asilimia 0.49 , AFRIPRISE ikiongezeka  

bei kwa asilimia 4.26,MBP  ikiongezeka bei kwa asilimia 2.6 na KCB  

ikiongezeka  bei kwa asilimia 1.27. 

Mtaji wa Soko la Ndani ulipungua kwa asilimia 0.08, kutoka TZS 12.984  trilioni 

hadi TZS 12.97 trilioni kutokana na kupungua  kwa bei ya hisa za TPCC ambazo  

zilipungua  kwa TZS  40, TCCL ambazo  zilipungua kwa TZS  40,   MKCB 

ambazo  zilipungua  kwa TZS 30 na  NICOL ambazo  zilipungua kwa TZS 30. 

CRDB  iliongoza kwa idadi kubwa ya hisa zilizouzwa kwa asilimia 95.81 sawa 

na hisa milioni 4.2. ikifuatiwa na AFRIPRISE kwa asilimia 1.2 sawa na hisa 

53,360 . 

CRDB imeongoza kwa mauzo ya hisa wiki hii ikirekodi TZS 3.3 bilioni, ambayo 

ni 94.46% ya mauzo yote ikifuatiwa na TPCC Ikirekodi TZS 60million  ambayo 

ni asilimia 1.69%, huku NMB ikirekodi 58 million  ambayo ni sawa na asilimia 

1.64% ya mauzo yote. 

Wawekezaji wa ndani wamechangia asilimia 99.95 huku wawekezaji wa kigeni 

wakichangia asilimia 0.05 tu kwenye shughuli za soko wiki hii.   

Katika wiki kulikuwa na miamala 88 kwenye soko la hatifungani, ambapo soko 

lilisajili takribani TZS 11.98 bilioni.  

Mnada wa dhamana za Serikali za muda mfupi (Treasuty bill )  wa siku 

35,91,182,364 uliofanywa na Benki Kuu ya Tanzania tarehe 23 April 2025, 

ulisajili zabuni 39 ambapo  zabuni 22 zilifanikiwa na kukusanya kiasi cha TZS 

65.7Bilioni.  


